
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO

WAKALA WA HUDUMA YA UNUNUZI 
SERIKALINI

akaunti Na. 9932445461 (inayotumia Dola za 
kimarekani – US $ Account)  kwa jina la GPSA – 
UNUNUZI WA MAGARI KWA PAMOJA COL-
LECTION ACCOUNT iliyopo Benki Kuu ya Tanza-
nia (BOT)    
Mara tu baada ya kuhamisha fedha hizo ni muhimu 
kuwasilisha nakala za nyaraka za uhamisho wa fedha 
hizo kwa Mtendaji Mkuu wa GPSA, S.L.P 9150, 
DSM au Simu Na.022-2866071/2861617 au kwa 
barua pepe: ceo@gpsa.go.tz 

3.0 FAIDA ZA MFUMO WA UNUNUZI WA
            PAMOJA WA MAGARI YA SERIKALI:

Mfumo wa Ununuzi wa pamoja wa magari ya 
Serikali toka kwa watengenezaji una faida 
zifuatazo:-

i. Kupungua kwa gharama za mchakato wa zabuni 
ambao unahusisha matangazo, karatasi, muda 
pamoja na mawasiliano.

ii. Punguzo la bei linalotokana na ununuzi wa idadi 
kubwa ya magari (trade discount) pamoja na 

iii. Punguzo la bei linalotokana na mzabuni kulipwa 
kwa wakati (cash discount). 

iv. 

v. 

Kupata magari yanayolingana na viwango vya 
ubora vilivyowekwa kutokana na kutumia 
wataalam waliobobea katika kufanya ununuzi na 
ukaguzi. 

Kuwapo uhakika wa Taasisi za Umma kupata 
magari kwa urahisi kwa sababu fedha za ununuzi 
wa magari zitakuwa zimetengwa maalum 
‘’ring-fenced’’.

Kwa maelezo zaidi tafadhali wasiliana na:
Mtendaji Mkuu

Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)
Mtaa wa Bohari na Barabara ya Nyerere,

Eneo la Keko Mwanga,
SL.P 9150,

Dar es Salaam
Simu: +255 22 286 6071/286 1617

Nukushi: +255 22 286 6072
Tovuti: www.gpsa.go.tz

Barua pepe: ceo@gpsa.go.tz



 
          Sheria ya Ununuzi wa Umma Na. 7 ya 
2011 katika kifungu Na. 50 kinaelekeza Taasisi 
za Umma kutumia mfumo wa ununuzi wa 
pamoja wa Vifaa na Huduma Mtambuka 
yakiwemo magari. Aidha kanuni Na. 131 (4) (a) 
ya Ununuzi wa Umma (GN446) pamoja na 
waraka wa hazina na. 3 wa mwaka 2014/15 
zinaelekeza taasisi zote kuwasilisha kwa 
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini 
(GPSA) mahitaji yao ya vifaa na Huduma 
Mtambuka ili kufanyiwa Ununuzi wa Pamoja. 

Katika kutekeleza jukumu hili, Wakala umean-
daa utaratibu juu ya kutekeleza mfumo wa 
ununuzi wa pamoja wa magari ya Serikali kwa 
kuzingatia matakwa ya sheria. Aidha utaratibu 
huu unahusisha pia magari yanayohitajika 
katika Balozi za Tanzania katika nchi mbalim-
bali ambapo mahitaji yote yatapelekwa kwa 
Mtengenezaji/Muuzaji na kuelekezwa sehemu 
ambapo atapeleka magari hayo. Utaratibu wa 
mfumo huu ni kama ifuatavyo:

i. 

ii. 

Ununuzi wa pamoja wa magari ya Serikali utafany-
ika kutoka kwa watengenezaji. 

Mahitaji ya ununuzi wa magari kwa taasisi zote za 
umma yatawasilishwa GPSA kwa wakati mmoja 
wakati wa maandalizi ya bajeti na fedha za 
kununulia magari ya Taasisi zitatengwa na kutun-
zwa kwa pamoja na Wizara ya Fedha na Mipango.

. 

iv. 

v. 

Kwa vile bei za magari hutokana na viwango vya 
kubadilisha fedha za kigeni ambazo hubadilika 
kwa sababu za kiuchumi, mabadiliko hayo 
yanaweza kuongeza au kupunguza bei za magari 
kwa mujibu wa sarafu ya Tanzania.

iii

Msawazisho wa magari (standardization) utafany-
wa na Wizara ya Ujenzi kuonesha aina ya magari 
ya kununuliwa.

Ofisi ya Rais-Menejimenti ya Utumishi wa 
Umma, itaainisha stahili za maafisa watakao-
tumia magari.

2.0  UTEKELEZAJI WA MFUMO WA UNUNUZI
        WA PAMOJA WA MAGARI YA SERIKALI

i. Taasisi zinapaswa kupata kibali cha ununuzi wa 
magari kutoka kwa Mh. Waziri Mkuu wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania na kuwasilisha nakala 
ya kibali hicho kwa Mtendaji Mkuu, GPSA.

ii. Maafisa Masuuli ambao mafungu yao yametenga 
bajeti za ununuzi wa magari wanatakiwa kuwasil-
isha maombi ya ununuzi huo GPSA na nakala za 
barua kuwasilishwa kwa Katibu Mkuu wa Wizara 
ya Fedha na Mipango zikifafanua idadi, hadhi ya 
mtumiaji na aina (specifications) ya gari husika

iii. Maafisa Masuuli wataandika barua pamoja na 
fomu za kufanya uhamisho wa fedha za ununuzi 
wa magari hayo kutoka kwenye mafungu yao na 
kuzipeleka Fungu 50 – Wizara ya Fedha na Mipan-
go  ili zihamishiwe GPSA. Utaratibu huu hauta-
husu mafungu ambayo hayategemei ruzuku kutoka 
Mfuko Mkuu wa Serikali.

iv. Kwa mafungu ambayo yametenga bajeti za ununu-
zi wa magari kutokana na fedha zao za ndani au 
yasiyotegemea ruzuku ya Serikali, yafanye 
uhamisho wa fedha zinazo stahili kwa kuzipeleka 
moja kwa moja kwenye akaunti Na. 9925262591( 
inayotumia Tshs) kwa jina la GPSA – UNUNUZI 
WA MAGARI KWA PAMOJA COLLECTION 
ACCOUNT iliyopo Benki Kuu ya Tanzania (BOT) 
                               AU

TANGULIZIU


